ਅੱਜ ਵੀ ਔਰਤਾ ਨਾਲ ਇੱਥੇ ਸ਼ੇਰਆਮ ਕੀਤੀਆ ਜਾਦੀਆ ਗੰਦੀਆ ਹਰਕਤਾ

ਅਸੀ 21 ਵੀ ਸਦੀ ਦੇ ਸੁਤੰਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਜੀ ਰਹੇ ਹਨ। ਪਰ ਅੱਜ ਵੀ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਬ ਹੁ ਤ ਸਾਰੀਆ ਥਾਵਾ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਅੰਧਵਿ ਸ਼ਵਾਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾ ਦੀਆ ਜ਼ਿੰਦਗੀਆ ਬੁਰੀ ਤੋ ਬ ਦ ਤ ਰ ਹੋ ਗਈਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇਸ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਅਧਿਕਾਰ ਹਨ। ਭਾਵੇ ਇਹ ਲ ੜ ਕਾ ਹੋਵੇ ਜਾ ਕੁੜੀ ਪਰ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀ ਹੁੰਦਾ। ਅੱਜ ਦੀਆ ਕੁ ੜੀ ਆ ਕਿੱਥੇ ਤੋ ਕਿੱਥੇ ਪਹੁੰਚੀਆ ਹਨ।

ਪਰ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆ ਥਾਵਾ ਹਨ ਜਿਥੇ ਅੱਜ ਵੀ ਔ ਰ ਤਾ ਨੂੰ ਮਰਦਾ ਦੇ ਜੁੱਤੇ ਬਰਾਬਰ ਮਨਿਆ ਜਾਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਅ ਜਿ ਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਦੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾ ਜਿਥੇ ਔਰਤਾ ਅਜੇ ਵੀ ਵ ਹਿ ਮਾ ਭਰਮਾ ਵਿੱਚ ਹੀ ਜੀ ਰਹੀਆ ਹਨ।ਅਤੇ ਉਹ ਸਾਰੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਜੁੱ ਤੀ ਆ ਵਿੱਤ ਪਾਣੀ ਪੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਲਈ ਕੱਚ ਦੀ ਵਰਤੋ ਨਹੀ ਕਰਦੀਆ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕੇ ਵਿ ਸ਼ ਵਾ ਸ ਨਹੀ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਅੱਜ ਦੇ ਯੁੱਗ ਵਿਚ ਕਿਸਨੇ ਅ ਜਿ ਹਾ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰ ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ।


ਰਾਜਸ ਥਾਨ ਦੇ ਭਿਲਵਾੜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਅ ਜਿ ਹਾ ਨਜ਼ਾਰਾ ਵੇਖ ਸਕੋਗੇ। ਇੱਥੇ ਤੁਸੀ ਵੇਖੋਂਗੇ ਕਿ ਕਿਵੇ ਤਾ ਤ ਰਿ ਕ ਪੁਜਾਰੀ ਭੂਤਾ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਔਰਤਾ ਨੂੰ ਕਸਟ ਦੇਣ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਔ ਰ ਤਾ ਨੂੰ ਕੁੱਟਦੇ ਹਨ। ਅਤੇ ਪੁਰਸ਼ਾ ਦੇ ਗੰਦੇ ਜੁੱਤੇ ਆਪਣੇ ਸਿਰ ਤੇ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾ ਨੂੰ ਜਮ੍ਹਾ ਕ ਰਾ ਉ ਣ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾ ਨੂੰ ਕਈ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਚ ਲਾ ਉ ਦੇ ਹਨ। ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾ ਨੂੰ ਬਿਨਾ ਇੱਛਾ ਦੇ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਪੈਦਾ ਹੈ। ਜਦੋ ਇਹ ਔਰਤਾ ਆਪਣੇ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਜੁੱ ਤੀ ਆਂ ਦਬਾਉਦੀਆ ਹਨ ਅਤੇ ਪਿੰਡਾ ਦੀਆ ਗਲੀਆ ਵਿੱਚ ਜਾਦੀਆ ਹਨ।

ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬੱਚੇ ਉਨ੍ਹਾ ਨੂੰ ਹੱ ਸ ਦੇ ਹਨ।ਇਹ ਰਿਵਾਜ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਕੀਤਾ ਜਾਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਜੇ ਅਸੀ ਇਸ ਨੂੰ ਵਿ ਗਿ ਨ ਕ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਟੀਕੋਣ ਤੋਂ ਵੇਖੀਏ ਜ਼ਰਾ ਸੋਚੋ ਕਿ ਜਿਹੜੀਆ ਔਰਤਾ ਪਹਿ ਨਦੀਆ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਸਾਰੀ ਮੈਲ ਲ ਪੇ ਟ ਕੇ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮੂੰਹ ਵਿਚ ਦਬਾਉਦੀ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਘੁੰ ਮ ਦੀ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.