Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / ਗੰਗਾ ਵਿਚ ਤਰਦੀਆਂ ਲਾ ਸ਼ਾਂ ਨਾਈਜੀਰੀਆ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ- ਕੰਗਨਾ ਰਣਾਵਤ

ਗੰਗਾ ਵਿਚ ਤਰਦੀਆਂ ਲਾ ਸ਼ਾਂ ਨਾਈਜੀਰੀਆ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ- ਕੰਗਨਾ ਰਣਾਵਤ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਪਾਜ਼ੇਟਿਵ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਘਰ ‘ਚ ਇਕਾਂਤਵਾਸ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਟਵਿਟਰ ਨੂੰ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਤੇ ਸਟੋਰੀਜ਼ ਤੇ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਨਵੀਂ ਵੀਡੀਓ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ ਈਦ ਤੇ ਅਕਸ਼ੇ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੰਦਿਆਂ ਕਾਫ਼ੀ ਗੱਲਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ।

ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੀ ਤਰਜ਼ ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਫੌਜ ਦੀ ਸਿਖਲਾਈ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ। ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਕਿਹਾ, ‘ਅੱਜ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਤਿਉਹਾਰ ਹਨ। ਈਦ ਮੁਬਾਰਕ, ਅਕਸ਼ੇ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭਕਾਮਨਾਵਾਂ। ਪਰਸ਼ੂਰਾਮ ਜੈਅੰਤੀ ਲਈ ਸ਼ੁਭਕਾਮਨਾਵਾਂ। ਦੋਸਤੋ ਅਸੀਂ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹਾਂ ਦੁਨੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਕੋਰੋਨਾ ਹੈ ਜਾਂ ਦੇਸ਼ ਆਪਸ ‘ਚ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ। ਮੇਰੇ ਖਿਆਲ ‘ਚ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਚੰਗੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਆਪਣਾ ਕੰਟਰੋਲ ਨਹੀਂ ਗੁਆਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਤੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮਾੜੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਗੁਆਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ… ਤਾਂ ਫਿਰ ਅਸੀਂ ਕੀ ਸਿੱਖ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੀ ਉਦਾਹਰਣ ਲਓ। ਉਸ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਕੁਝ ਲੱਖ ਲੋਕ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇ 6-7 ਦੇਸ਼ ਵੀ ਮਿਲ ਕੇ ਹਮਲਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਹਰ ਇਕ ਨੂੰ ਲੋਹੇ ਦਾ ਚੂਰਾ ਚਬਾਉਂਦੇ ਹਨ।’

ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਲਿਖਿਆ, ‘ਉਹ ਹਿੰਮਤ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹ ਅੱ-ਤ-ਵਾ-ਦ ਨਾਲ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ, ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਲਈ ਇਕ ਮਿਸਾਲ ਬਣ ਗਏ ਹਨ। ਇਹ ਉਸ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਕੀ ਹੈ ? ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਥੇ ਇਕ ਵਿਰੋਧ ਹੈ… ਉਥੇ ਵੀ ਪਰ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋ ਕੇ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਹਿ ਰਹੇ ਕਿ ਯੁੱਧ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ… ਕਿਥੇ ਹੜਤਾਲ ਕਰਨੀ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਸਹਿਮਤ ਨਹੀਂ ਹਾਂ। ਅੱ–ਵਾ-ਦੀ-ਆਂ ਦਾ ਕਿਹੜਾ ਨੇਤਾ ਮਾ-ਰਿ-ਆ ਗਿਆ, ਸਾਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਥੇ ਕੋਈ ਵੀ ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੀ ਮੈਲ ਨਹੀਂ ਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਸਿੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।’

ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ‘ਭਾਵੇਂ ਇਸ ਦੇਸ਼ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਤ-ਬਾ-ਹੀ, ਯੁੱ-ਧ ਜਾਂ ਮਹਾਮਾਰੀ ਹੋਵੇ… ਕੁਝ ਲੋਕ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਬਾਂਦਰ-ਮਦਾਰੀ ਦਾ ਤਮਾਸ਼ਾ ਵੇਖਦੇ ਹਾਂ, ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਵੋ। ਪਾਸੇ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਡਿੱਗ ਕੇ ਤਮਾਸ਼ਾ ਵੇਖੇਗਾ। ਇਸ ਚੀਜ਼ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲਓ ਹੁਣ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਖੁਦ ਕੋਰੋਨਾ ਯੁੱਗ ‘ਚ ਵੇਖਿਆ। ਇਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤ ਆਕਸੀਜਨ ਲੈ ਕੇ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਬੈਠੀ ਸੀ। ਤਸਵੀਰ ਨੂੰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਹ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਚਿੱਤਰ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾ ਯੁੱਗ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਲਾ-ਸ਼ਾਂ ਗੰਗਾ ‘ਚ ਤੈਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਤਸਵੀਰਾਂ ਨਾਇਜੀਰੀਆ ਦੀਆਂ ਹਨ।’

ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਤੇ ਕਿਹਾ, ‘ਕੀ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਲਈ ਕੁਝ ਕਦਮ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ?’ ਮੈਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ ਕਿ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫੌਜ ‘ਚ ਸੇਵਾ ਨਿਭਾਉਣ ਵਾਲੇ ਹਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਲਈ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇ। ਅਸੀਂ ਵੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਵੀ ਕਰਾਂਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਧਰਮਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਓ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਿਰਫ ਸਾਡੇ ਧਰਮ ਦੇ ਲੋਕ ਮਨੁੱਖ ਹਨ, ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਗਾਜਰ-ਜੜ੍ਹਾਂ ਹਨ। ਭਾਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਹਿੰਦੂ, ਮੁਸਲਿਮ, ਸਿੱਖ, ਜੈਨ, ਈਸਾਈ ਹੋਵੋ, ਭਾਰਤੀ ਧਰਮ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਰਵੋਤਮ ਧਰਮ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਬਣਨ ਦੇ ਸਬੰਧ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਮਨੁੱਖਤਾ ਸਰਵਉੱਚ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਮਾਇਨੇ ਰੱਖਦੇ ਹਾਂ, ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਕੇ ਅੱਗੇ ਵਧਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਹੀ ਸਾਡਾ ਦੇਸ਼ ਅੱਗੇ ਵਧੇਗਾ। ਜੈ ਹਿੰਦ ।’


– ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ ਫਲਸਤੀਨ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦੀ ?
ਅਲਜਜ਼ੀਰਾ ਨਿਊਜ਼ ਚੈਨਲ ਦਾ ‘ਗਾਜ਼ਾ ਵਿਚਲਾ ਸੈਂਟਰ ਇਸਰਾਇਲ ਨੇ ਉਡਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਇਸ ਸੈਂਟਰ ਤੋਂ ‘ਗਾਜ਼ਾ ਦੀ ਜ-ਬ-ਰ-ਦ-ਸ-ਤ ਰਿਪੋਟਿਗ ਹੁੰਦੀ ਸੀ । ਅਲਜਜ਼ੀਰਾ ਬਿਲਡਿੰਗ ਤੇ ਵਾਰੋ – ਵਾਰੀ ਤਿੰਨ ਮਿਜ਼ਾਇਲ ਫਾਇਰ ਕੀਤੇ ਗਏ । ਇਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਨੂੰ ਉਡਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਇਸਰਾਇਲ ਨੇ ਇਸ ਚੈਨਲ ਨੂੰ 1 ਘੰਟਾ ਪਹਿਲਾ ਵਾਰਨਿੰਗ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਸੀ । ਇਸ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ।
ਇਸਰਾਇਲ – ‘ਗਾਜ਼ਾ ਵਿਚਾਲੇ ਰਾਕਟਾਂ ਮਿਜ਼ਾਇਲਾਂ ਨਾਲ ਲੜਾਈ ਜਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੋਵੇਂ ਪਾਸਿਓ ਬਹੁਤ ਜਾਨੀ ਮਾਲੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ।

OIC ਦੇ ਇਜਲਾਸ ਵਿਚੋਂ ਵੀ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲਿਆ ਸਿਵਾਏ ਇਸਰਾਇਲ ਦੀ ਨਿੰਦਾ ਕਰਨ ਦੇ , ਫਲਸਤੀਨੀ ਬਹਾਦਰ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਆਪਣਾ ਹੱਕ ਨਾ ਲੈਣ ਦਾ ਅਸਲ ਕਾਰਨ ਹੈ ਮੁਸਲਿਮ ਦੇਸ਼ ਸਿਵਾਏ ਨਿੰਦਾ ਤੋਂ ਬਗੈਰ ਕੁਝ ਕਰਨ ਜੋਗੇ ਨਹੀਂ ਰਹੇ । ਅਰਬ ਮੁਲਕ ਆਪਣੀ ਜ਼ੁਬਾਨ , ਜਜ਼ਬਾ ਇਮਾਨੀ , ਜ਼ਮੀਰ ਆਪਣੇ ਮੁਫ਼ਾਦ ਪੱਛਮ ਕੋਲ ਵੇਚ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । ਜਦਕਿ ਇਸਰਾਇਲ ਨੂੰ ਪੱਛਮੀ ਤਾਕਤਾਂ ਕੋਲੋਂ ਫੌ-ਜੀ ਮਾਲੀ ਮਦਦ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਪੱਛਮ ਵਲੋਂ ਇਸਰਾਇਲ ਦੀ ਮਦਦ ਮੁਸਲਿਮ ਮੁਲਕਾਂ ਵਲੋਂ ਫਲਸਤੀਨੀਆਂ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਤੇ ਚੁੱਪ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣਾ ਸਾਫ਼ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਭਾਵੇਂ ਕੋਈ ਕੌਮ ਕੁਰਬਾਨੀ ਤਾਂ ਕਰਦੀ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਜਦੋਂ ਆਪਣਾ ਸਾਥ ਨਾ ਦੇਵੇ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ।
– ਐੱਸ ਸੁਰਿੰਦਰ –

About admin

Check Also

ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਹਸੀਨਾਵਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ‘ਚ ਪਹਿਨੇ ਮਹਿੰਗੇ ਮੰਗਲਸੂਤਰ, ਕੀਮਤ ਜਾਣ ਹੋਵੋਗੇ ਹੈਰਾਨ

ਮੁੰਬਈ- ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਵਿਆਹ ‘ਚ ਮੰਗਲਸੂਤਰ ਦਾ …

%d bloggers like this: