ਆਪਣੇ ਹੀ ਜਵਾਨ ਲੜਕੇ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾ ਬਣੀ ਵਿਧਵਾ ਔਰਤ ਹਰ ਕੋਈ ਦੇਖ ਰਹਿ ਗਿਆ ਦੰਗ !

ਅੱਜ ਤੱਕ ਤੁਸੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਮਾਮਲੇ ਸੁਣਿਆ ਹੋਣਾਗੇ ਪਰ ਤੁਸੀ ਅੱਜ ਜਿਸ ਮਾਮਲੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹੋ। ਉਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣ ਕੇ ਤੁਸੀ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਹੋਵੋਗੇ। ਅੱਜ ਤੱਕ ਤੁਸੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾ ਦੇ ਸੰਬੰਧਾ ਬਾਰੇ ਖਬਰਾ ਸੁਣੀਆ ਹੋਣਗੀਆ। ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਾ ਅਤੇ ਬੇਟੇ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਸੰਬੰਧਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਸੀ ਉਸ ਕੇਸ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾ ਜਿੱਥੇ ਇਕ ਵਿਧਵਾ ਮਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਆਪ ਣਾ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਤੁਸੀ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹੋ ਪਰ ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ। ਇਹ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਦਾ ਇੱਕ ਮਾਮਲਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ 40 ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਵਿਧਵਾ ਆਪਣੇ 23 ਸਾਲਾ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਮਾ ਬਣਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਸ ਵਿਧਵਾ ਔਰਤ ਦਾ ਨਾਮ ਵੇਟੀ ਅੰਬਰਕੋ ਹੈ। ਇਹ ਔਰਤ 12 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾ ਵਿਧਵਾ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਇਹ ਔਰਤ ਕੁੱਖ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਸਮਾਜ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ ਇਹ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਅਪਰਾਧ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਵੈਟੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਔਰਤ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਕਿਹਾ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਔਰਤ ਦੇ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋ ਬਾਅਦ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਦੇ ਭਰਾ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰਕ ਸਬੰਧ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਰੀਆ ਚੀਜ਼ਾ ਵੇਟੀ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਨਹੀ ਆਈਆ।

ਵੈਟੀ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਸਭ ਤੋ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਦੋਵੇ ਮਾ ਅਤੇ ਪੁੱਤਰ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਇੰਨੇ ਨੇੜੇ ਆ ਗਏ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾ ਨੇ ਸਰੀਰਕ ਸੰਬੰਧ ਵੀ ਬਣਾ ਲਏ ਵੈਟੀ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਲੜਕੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਪਾਲਿਆ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਦਾ ਸਾਰਾ ਖਰਚਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਵੇਟੀ ਨਹੀ ਚਾਹੁੰਦੀ ਕਿ ਕੋਈ ਹੋਰ ਕੁੜੀ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਆਵੇ। ਇਸ ਸੋਚ ਕਾਰਨ ਹੀ ਉਸਦਾ ਵਿਆਹ ਇੱਕ ਬੇਟੇ ਨਾਲ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੇਬੀ ਲੜਕੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.