Breaking News
Home / ਸਿਹਤ / ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਵਿਆਹੁਤਾ ਲੋਕ ਜ਼ਰੂਰ ਪੜ੍ਹੋ ਇਹ ਖ਼ਬਰ

ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਵਿਆਹੁਤਾ ਲੋਕ ਜ਼ਰੂਰ ਪੜ੍ਹੋ ਇਹ ਖ਼ਬਰ

ਹਰ ਵਿਆਹੁਤਾ ਆਦਮੀ ਆਪਣੀ ਬੈੱਡਰੂਮ ਲਾਈਫ਼ ਨੂੰ ਇੰਜੁਆਏ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਮਰਦਾਂ ’ਚ ਮਰਦਾਨਾ ਤਾਕਤ ਦੀ ਕਮੀ ਆਉਣਾ ਆਮ ਗੱਲ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਜੀਵਨਸਾਥੀ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ’ਚ ਰੋਮਾਂਸ ਦੀ ਕਮੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ।

ਸਰੀਰਕ ਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਤਾਕਤ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਲਈ ਦੋ ਅਨਮੋਲ ਹ ਥਿ ਆ ਰ ਹਨ। ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨਸਾਥੀ ਤੋਂ ਚੰਗੇ ਸਰੀਰਕ ਸੁੱਖ ਦੀ ਉਮੀਦ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਜਦੋਂ ਮਰਦ ਆਪਣੀ ਜੀਵਨਸਾਥੀ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਪਾਉਂਦੇ ਤਾਂ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ’ਚ ਦਰਾਰ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਘਰ ਤਬਾਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਨ-ਰਾਤ ਕਮਾਏ ਹੋਏ ਪੈਸੇ ਦਾ ਕੀ ਲਾਭ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਜੀਵਨਸਾਥੀ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦੇ ਲੱਛਣ

ਢਿੱਲਾਪਣ, ਸਮਾਂ ਘੱਟ ਲੱਗਣਾ, ਨਿਲ ਸ਼ੁਕਰਾਣੂ, ਧਾਂਤ, ਇੱਛਾ ਨਾ ਹੋਣਾ, ਅੰਗਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ’ਚ ਕਮੀ, ਭਾਰ ਨਾ ਵਧਣਾ, ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਦਰਦ, ਮੋਟਾਪਾ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ’ਚ ਵੀ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਰੀਰਕ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੰਗਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ’ਚ ਕਮੀ, ਲੋਕੋਰੀਆ, ਗੁਪਤ ਰੋਗ ਆਦਿ।

ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ

ਅੱਜ ਦਾ ਲਾਈਫ਼ ਸਟਾਈਲ, ਤਣਾਅ ਤੇ ਟੈਂਸ਼ਨ ਭਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ, ਬਚਪਨ ਦੀਆਂ ਗਲਤੀਆਂ, ਨੀਂਦ ਪੂਰੀ ਨਾ ਲੈਣਾ, ਖੱਟਾ-ਤਲਿਆ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਾਣਾ, ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ, ਨ ਸ਼ਾ, ਸਰੀਰਕ ਕਸਰਤ ਨਾ ਕਰਨਾ, ਟਾਈਟ ਕੱਪੜੇ, ਸ਼ੂਗਰ, ਬੀ. ਪੀ., ਹੱਦ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਗੈਜੇਟਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਮੋਬਾਇਲ ਤੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਆਦਿ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਮਰਦ ਦਿਨੋਂ0ਦਿਨ ਖੱਸੀ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਲਾਜ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਹੈ ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ, ਸ਼ੂਗਰ, ਗਠੀਆ-ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਦਰਦ, ਮੋਟਾਪਾ, ਵਜ਼ਨ ਨਾ ਵਧਣ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੁਣ ਘਬਰਾਉਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ। 60 ਸਾਲਾਂ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਸ਼ਰਮਣ ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਮਾਹਿਰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਦੇਖ-ਰੇਖ ’ਚ ਅਜਿਹੀਆਂ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਦਵਾਈਆਂ ਬਣਾਈਆਂ ਹਨ, ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਤੋਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿਵਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਰਮਣ ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰ ਬਣਾਏ ਹਨ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ’ਚੋਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੀਮਾਰੀ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ ਸਲਾਹ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤੇ ਆਪਣਾ ਜੀਵਨ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਅਸਰ ਨਾ ਹੋਣ ’ਤੇ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ

ਸ਼ਰਮਣ ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਬਣਾਈ ਦਵਾਈ ਦਾ 100 ਫੀਸਦੀ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦਵਾਈ ਦਾ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ। ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਹਰ ਕੋਨੇ ’ਚ ਦਵਾਈ ਭੇਜ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਰੱਖੋ ਖਾਸ ਧਿਆਨ

ਜ਼ਿਆਦਾ ਤਲਿਆ, ਖੱਟਾ ਨਾ ਖਾਓ, ਕਸਰਤ ਕਰੋ, ਡਾਰਕ ਚਾਕਲੇਟ, ਲੱਸਣ, ਹਰੇ ਸਲਾਦ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ, ਨਸ਼ਾ ਨਾ ਕਰੋ ਤੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਦਵਾਈਆਂ ਤੋਂ ਬਚੋ।

About admin

%d bloggers like this: